วันอังคารที่ 23 เมษายน 2567 เวลา 09.00 น.
นำโดย นายศรี แจ้งสว่าง รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลทับพริก เป็นประธานกล่าวเปิดงาน และ นางภัทรวดี ธนะโรจชูเดช ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลทับพริก กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ของ “โครงการป้องกันควบคุมโรคพิษสุนัขบ้าและแมวในพื้นที่ตำบลทับพริกประจำปีงบประมาณพ.ศ.2567” ภายใต้กิจกรรมการลงพื้นที่ฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าให้กับสุนัขและแมวในพื้นที่ตำบลทับพริกทั้ง 7 หมู่บ้านโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างภูมิคุ้มกันโรคให้แก่สุนัขและแมวป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าในคนกำจัดโรคพิษสุนัขบ้าให้หมดไปจากพื้นที่ตำบลทับพริก
ขอขอบคุณ นายมนู ชัยชนะ เจ้าพนักงานสัตวบาล จากสำนักงานปศุสัตว์อำเภออรัญประเทศ มาบรรยายให้ความรู้เกี่ยวกับหัวข้อตามโครงการดังกล่าวฯค่ะ ![🐱](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t3/1.5/16/1f431.png) ![🐶](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t88/1.5/16/1f436.png) ![💉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t26/1.5/16/1f489.png) ![🧪](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t86/1.5/16/1f9ea.png)
ณ องค์การบริหารส่วนตำบลทับพริก
#งานประชาสัมพันธ์
#งานสาธารณสุข
|